Trang chủ / Tag Archives: Nghỉ việc được hưởng mấy tháng BHTN nếu đóng từ 2009?

Tag Archives: Nghỉ việc được hưởng mấy tháng BHTN nếu đóng từ 2009?

Đối tượng nào bị tinh giản biên chế?

Ảnh minh họa – Nguồn: IE Theo quy định tại Điều 7, Nghị định số 108/2014/NĐ-CP về chính sách tinh giản biên chế thì cán bộ, công chức, viên chức và người lao động đang trong thời gian mang thai, nghỉ thai sản, đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi …

Chi tiết »

Đóng BHXH 4 tháng, có được hưởng CĐTS?

Ảnh minh họa – Nguồn: IE Theo quy định tại Điều 31 Luật Bảo hiểm xã hội 2014 thì lao động nữ sinh con được hưởng chế độ thai sản khi đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 06 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh …

Chi tiết »